സിപിഎം സ്ഥാനാര്‍ത്ഥിപ്പട്ടിക ആക്ടിംഗ് സെക്രട്ടറി എ വിജയരാഘവന്‍ പ്രഖ്യാപിച്ചു.

തിരുവനന്തപുരം: സിപിഎം സ്ഥാനാര്‍ത്ഥിപ്പട്ടിക ആക്ടിംഗ് സെക്രട്ടറി എ വിജയരാഘവന്‍ പ്രഖ്യാപിച്ചു. തുടര്‍ഭരണം ഉറപ്പാക്കുന്ന മികച്ച സ്ഥാനാര്‍ത്ഥിപ്പട്ടികയാണ് തയ്യാറാക്കിയിട്ടുള്ളതെന്ന് എ വിജയരാഘവന്‍ പറഞ്ഞു. തുടര്‍ഭരണം വരാതിരിക്കാന്‍, മുഖ്യമന്ത്രിക്കെതിരെ ഉന്നതതല ഗൂഢാലോചന നടക്കുകയാണെന്ന് എ വിജയരാഘവന്‍ ആരോപിക്കുന്നു. വര്‍ഗീയതയ്ക്ക് എതിരെ നിലപാടെടുക്കുന്നത് കേരളത്തില്‍ സിപിഎം മാത്രമാണ്. നുണപ്രചാരണത്തിലൂടെ തുടര്‍ഭരണം തടയാമെന്നത് വ്യാമോഹം മാത്രമാണെന്നും എ വിജയരാഘവന്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.

പുതിയ കക്ഷികള്‍ക്കുള്ള സീറ്റുകള്‍ കണ്ടെത്തുമ്പോള്‍ ഘടകകക്ഷികള്‍ക്ക് നേരത്തെയുണ്ടായിരുന്ന സീറ്റുകളില്‍ കുറവുവരുന്നത് സ്വാഭാവികമാണ്. സിപിഎം അതിന്റെ അഞ്ച് സിറ്റിങ് സീറ്റുകളടക്കം ഏഴു സീറ്റുകള്‍ ഘടകകക്ഷികള്‍ക്കായി വിട്ടുനല്‍കുകയാണെന്നും എ. വിജയരാഘവന്‍ പറഞ്ഞു.

വിദ്യാര്‍ത്ഥി, യുവജനപ്രസ്ഥാനങ്ങളുടെ പ്രാതിനിധ്യം ഉറപ്പാക്കിയിട്ടുണ്ട്. ഈ സംഘടനകളില്‍ നിന്ന് 13 പേര്‍ക്ക് പ്രാതിനിധ്യം നല്‍കിയിട്ടുണ്ട്. മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയന് പുറമേ, മന്ത്രിമാരായ കെ കെ ശൈലജ, ടി പി രാമകൃഷ്ണന്‍, എംഎം മണി എന്നിവരും, സംഘടനാരംഗത്ത് നിന്ന് എം വി ഗോവിന്ദന്‍, കെ രാധാകൃഷ്ണന്‍, പി രാജീവ്, കെ എന്‍ ബാലഗോപാല്‍ എന്നിങ്ങനെയും എട്ട് പേര്‍ മത്സരിക്കുന്നുണ്ട്.

അതേസമയം, ബിരുദധാരികളായ 48 പേരുണ്ട് സ്ഥാനാര്‍ത്ഥിപ്പട്ടികയില്‍. 30 വയസ്സ് വരെയുള്ള നാല് പേര്‍, 30-40നും ഇടയില്‍ പ്രായമുള്ള പേരുണ്ട്, 40-50 വയസ്സിന് ഇടയില്‍ പ്രായമുള്ള- 13 പേര്‍, 50-60- ന് ഇടയില്‍ പ്രായമുള്ള 31 പേര്‍ മത്സരിക്കുന്നു, 60-ന് മേല്‍ 24 പേരും മത്സരിക്കുന്നു. 9 സ്വതന്ത്രരും മത്സരിക്കുന്നു.

തിരുവനന്തപുരം ജില്ല:

പാറശാല -സി.കെ.ഹരീന്ദ്രന്‍

നെയ്യാറ്റിന്‍കര – കെ ആന്‍സലന്‍

വട്ടിയൂര്‍ക്കാവ് – വി.കെ.പ്രശാന്ത്

കാട്ടാക്കട – ഐ.ബി.സതീഷ്

നേമം – വി.ശിവന്‍കുട്ടി

കഴക്കൂട്ടം – കടകംപള്ളി സുരേന്ദ്രന്‍

വര്‍ക്കല – വി. ജോയ്

വാമനപുരം – ഡി.കെ.മുരളി

ആറ്റിങ്ങല്‍ – ഒ.എസ്.അംബിക

അരുവിക്കര – ജി സ്റ്റീഫന്‍

കൊല്ലം ജില്ല

കൊല്ലം- എം മുകേഷ്

ഇരവിപുരം – എം നൗഷാദ്

ചവറ – ഡോ.സുജിത്ത് വിജയന്‍

കുണ്ടറ – ജെ.മേഴ്സിക്കുട്ടിയമ്മ

കൊട്ടാരക്കര – കെ.എന്‍.ബാലഗോപാല്‍

പത്തനംതിട്ട ജില്ല

ആറന്മുള- വീണാ ജോര്‍ജ്

കോന്നി – കെ.യു.ജനീഷ് കുമാര്‍

റാന്നി ഘടകകക്ഷിക്ക്

ആലപ്പുഴ ജില്ല

ചെങ്ങന്നൂര്‍- സജി ചെറിയാന്‍

കായംകുളം – യു .പ്രതിഭ

അമ്പലപ്പുഴ- എച്ച്.സലാം

അരൂര്‍ – ദലീമ ജോജോ

മാവേലിക്കര – എം എസ് അരുണ്‍ കുമാര്‍

ആലപ്പുഴ- പി.പി .ചിത്തരഞ്ജന്‍

കോട്ടയം ജില്ല

ഏറ്റുമാനൂര്‍ -വി.എന്‍ വാസവന്‍

പുതുപ്പള്ളി- ജെയ്ക്ക് സി തോമസ്

കോട്ടയം- കെ.അനില്‍കുമാര്‍

എറണാകുളം ജില്ല

കൊച്ചി – കെ.ജെ. മാക്‌സി

വൈപ്പിന്‍ – കെ.എന്‍ ഉണ്ണികൃഷ്ണന്‍

തൃക്കാക്കര – ഡോ. ജെ.ജേക്കബ്

തൃപ്പൂണിത്തുറ – എം.സ്വരാജ്

കളമശേരി – പി രാജീവ്

കോതമംഗലം – ആന്റണി ജോണ്‍

കുന്നത്ത്‌നാട് – പി.വി.ശ്രീനിജന്‍

ആലുവ – ഷെല്‍ന നിഷാദ്

എറണാകുളം- ഷാജി ജോര്‍ജ്

ഇടുക്കി

ഉടുമ്പന്‍ചോല – എം.എം.മണി

ദേവികുളം- തീരുമാനമായില്ല

തൃശൂര്‍

ഇരിങ്ങാലക്കുട – ഡോ.ആര്‍.ബിന്ദു

വടക്കാഞ്ചേരി- സേവ്യര്‍ ചിറ്റിലപ്പള്ളി

മണലൂര്‍ – മുരളി പെരുനെല്ലി

ചേലക്കര – കെ.രാധാകൃഷ്ണന്‍

ഗുരുവായൂര്‍ – അക്ബര്‍

പുതുക്കാട് – കെ.കെ. രാമചന്ദ്രന്‍

കുന്നംകുളം – എ.സി.മൊയ്തീന്‍

പാലക്കാട് ജില്ല

തൃത്താല- എം ബി രാജെഷ്

തരൂര്‍- പി.പി.സുമോദ്

കൊങ്ങാട്- ശാന്തകുമാരി

ഷൊര്‍ണൂര്‍-പി.മമ്മിക്കുട്ടി

ഒറ്റപ്പാലം-പ്രേം കുമാര്‍

മലമ്പുഴ-എ.പ്രഭാകരന്‍

ആലത്തൂര്‍- കെ. ഡി. പ്രസേനന്‍

നെന്മാറ- കെ.ബാബു

വയനാട്

മാനന്തവാടി- ഒ.ആര്‍ കേളു

ബത്തേരി- എം.എസ്.വിശ്വനാഥന്‍

മലപ്പുറം ജില്ല

തവനൂര്‍ – കെ.ടി.ജലീല്‍

പൊന്നാനി- പി.നന്ദകുമാര്‍

നിലമ്പൂര്‍-പി.വി.അന്‍വര്‍

താനൂര്‍-അബ്ദുറഹ്മാന്‍

പെരിന്തല്‍മണ്ണ- മുഹമ്മദ് മുസ്തഫ

കൊണ്ടോട്ടി-സുലൈമാന്‍ ഹാജി

മങ്കട- റഷീദലി

വേങ്ങര-ജിജി

വണ്ടൂര്‍- പി.മിഥുന

കോഴിക്കോട് ജില്ല

പേരാമ്പ്ര – ടി.പി. രാമകൃഷ്ണന്‍

ബാലുശ്ശേരി : സച്ചിന്‍ ദേവ്

കോഴിക്കോട് നോര്‍ത്ത്-:തോട്ടത്തില്‍ രവീന്ദ്രന്‍

ബേപ്പൂര്‍: പി.എ.മുഹമ്മദ് റിയാസ്

തിരുവമ്പാടി – ലിന്റോ ജോസഫ്

കൊടുവള്ളി – കാരാട്ട് റസാഖ്

കുന്ദമംഗലം- പിടിഎ റഹീം

കൊയിലാണ്ടി – കാനത്തില്‍ ജമീല

കണ്ണൂര്‍ ജില്ല

ധര്‍മ്മടം -പിണറായി വിജയന്‍

തലശേരി -എ എന്‍ ഷംസീര്‍

പയ്യന്നൂര്‍ -ടി ഐ മധുസൂധനന്‍

കല്യാശേരി -എം വിജിന്‍

അഴിക്കോട് -കെ വി സുമേഷ്

പേരാവൂര്‍ – സക്കീര്‍ ഹുസൈന്‍

മട്ടന്നൂര്‍ -കെ.കെ.ഷൈലജ

തളിപറമ്പ് -എം.വി ഗോവിന്ദന്‍

കാസര്‍കോട് ജില്ല

ഉദുമ -സി.എച്ച്.കുഞ്ഞമ്പു

മഞ്ചേശ്വരം -കെ. ആര്‍ ജയാനന്ദ, അന്തിമ തീരുമാനമായില്ല

തൃക്കരിപ്പൂര്‍ -എം. രാജഗോപാല്‍